Habari

Papa Francis awaasa vijana kutokukaa kimya, kusali na kuomba

Na mwandishi wetu,

Katika kuadhimisha Misa ya Jumapili ya matawi duniani kwa kanisa katoliki, Papa Francis aliwahimiza maelfu ya vijana kuendelea kuimba na kupiga kelele za “hosana” ulimwenguni, wakitangaza ufalme wa Yesu na kufuata mfano wake wa kuwafikia maskini na wale walio katika shida mbalimbali.

Watu ambao walipiga kelele za “hosana” wakati Yesu alipokuwa akiingia Yerusalemu ni pamoja na wale wote ambao Yesu alikuwa chanzo cha furaha yao, wale aliowaponya na kuwasamehe, na wale aliowapokea baada ya kutengwa na jamii, Papa aliwaambia vijana alipokuwa nyumbani kwake Machi 25.
Lakini wengine walikasirishwa na Yesu na kujaribu kuwazuia wafuasi wake, Papa alisema. Kwa njia hiyo hiyo, watu leo ​​watajaribu kuwazuia vijana ambao wanaendelea kumfuata Yesu, kwa sababu “vijana wadogo wenye furaha ni vigumu kumba.”

“Kuna njia nyingi za kuwazuia vijana na kuwafanya wasionekane,” Papa alisema. Kuna “njia nyingi za kuwachukiza, kuwafanya wawe kimya, wasiulize chochote, wasiulize kitu. Kuna njia nyingi za kuwatenga, kutojihusisha na chochote na kufanya ndoto zao ziwe kavu na zisizofanya kazi. ”

Papa Francis aliwataka vijana “wasikae kimya. Hata kama watu wengine watakaa kimya, ikiwa sisi wazee na viongozi tunakaa kimya, kama dunia nzima inakaa kimya na kupoteza furaha yake, nawauliza: Je, mtapaza sauti zenu? ”
Misa ya Jumapili ya matawi iliadhimishwa sambamba na sherehe ya Siku ya Vijana Duniani ambapo vijana zaidi ya 300, waliopata mwaliko wa Vatican, walitumia wiki hiyo kujadili juu ya masuala ya matumaini, kukata tamaa na changamoto zinazowakabili vijana wa dunia ya leo na njia zitakazoweza kuwasaidia kupitia misingi ya Kanisa Katoliki.

Like us on facebook >> GOSPO MEDIA  Follow us on instagram >> @gospomedia

Advertisements
Previous post

Mwanamke akamatwa kwa kujaribu kuieneza Injili kwa Raisi wa China

Next post

Audio: Hellen Sogia - Umeniokoa